20 กันยายน 2565 สำนักกิจการนักเรียนนักศึกษา วิทยาลัยเทคโนโลยีปัญญาภิวัฒน์ โดยนายธันยพจน์ สายทองอินทร์ หัวหน้าแผนกกิจกรรมและชุมชนสัมพันธ์ , นายปิยวัฒน์ มงคลไวย ครูแผนกกิจกรรมและชุมชนสัมพันธ์ นำตัวแทนนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมบริการวิชาการวิชาชีพ เพื่อบรรยายให้ความรู้ในการปลูกต้นอ่อนทานตะวันทั้งภาคทฤษฎีและภาคปฎิบัติ ตลอดจนสาธิตวิธีการปลูกต้นอ่อนทานตะวัน ให้กับนักเรียนโรงเรียนนนท์ประสิทธิ์วิทยา จ.นนทบุรี ภายใต้การดำเนินกิจกรรมบริการวิชาชีพ ผักปลอดสารพิษ “ต้นอ่อนทานตะวัน” ภายใต้โครงการบางบัวทอง Model เพื่อการส่งเสริมให้เยาวชนมีทักษะชีวิต มีความรับผิดชอบ และพัฒนาการสร้างงานสร้างอาชีพอย่างสุจริต ไปพร้อมกับการปลูกฝังจิตสำนึกด้านการดำเนินงานในกิจกรรมการให้บริการทางวิชาการ วิชาชีพต่างๆเพื่อสังคม โดยมีนางศิริพร ปานประเสริฐ ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมคณะครู และนักเรียนโรงเรียนนนท์ประสิทธิ์วิทยา จ.นนทบุรี ร่วมให้การต้อนรับและให้ความสนใจตลอดการบรรยายให้ความรู้เป็นอย่างดี