วิทยาลัยเทคโนโลยีปัญญาภิวัฒน์ เดินหน้าสร้างโอกาสทางการศึกษาและการมีงานทำเพื่อเด็กและเยาวชนทั่วประเทศ โดยนายวิเชียร เนียมน้อม ผู้แทนผู้รับใบอนุญาตและผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคโนโลยีปัญญาภิวัฒน์ ดร.ฉัชร์ภิมุก อภินันท์โชติสกุล ผู้อำนวยการการบริหารความร่วมมือและพัฒนาธุรกิจ ดร.รุ่งกานต์ สุขลิ้ม ผู้อำนวยการสำนักความร่วมมือ พร้อมคณะทำงาน เข้าร่วมงานประชุมสัมมนาทางวิชาการโรงเรียนมัธยมศึกษา และประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2565 ครั้งที่ 52 ระหว่างวันที่ 20-23 เมษายน 2566 ณ หอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช จ.นครศรีธรรมราช จัดโดยสมาคมผู้บริหารโรงเรียนมัธยมศึกษาแห่งประเทศไทย โดยได้รับเกียรติจากนายพัฒนะ พัฒนทวีดล รองเลขาธิการสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานเปิดงาน เพื่อส่งเสริมให้หน่วยงานทางการศึกษา ร่วมวางแผน กำหนดเป้าหมาย และทิศทางการพัฒนาระบบการบริหารจัดการศึกษา บูรณาการหลักสูตรการศึกษาให้สอดคล้องกับยุทธศาสตร์ชาติ 20 ปี อันจะนำไปสู่การพัฒนากำลังคนให้มีสมรรถนะในการทำงานที่สอดคล้องกับความต้องการของสถานประกอบการและตลาดแรงงาน
พร้อมกันนี้ทางวิทยาลัยฯ ยังได้ออกบูธประชาสัมพันธ์ การเรียนการสอนระบบทวิภาคี รวมถึงโครงการห้องเรียนอาชีพ เพื่อสร้างความร่วมมือในการจัดการศึกษาสายอาชีพในสายสามัญ มุ่งเน้นให้นักเรียนได้รับความรู้ด้านสายอาชีพ ผ่านการเรียนการสอนในระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย รวมถึงการสร้างความร่วมมือทางวิชาการด้านต่างๆ อันจะนำไปสู่ความเป็นเลิศในการพัฒนาการจัดการเรียนการสอนในทุกมิติ ซึ่งได้รับความสนใจจากผู้บริหารโรงเรียนมัธยมศึกษาทั่วประเทศ