PAT ร่วมทำความดี ในโครงการ “จิตอาสา เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” พระราชทานตามแนวพระราชดำริของสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เมื่อวันที่ 17 กรกฎาคม ที่ผ่านมา โดยมีจิตอาสาจากสำนักปฏิบัติการภาคตะวันออก(BE) , สำนักประสานรัฐกิจ และวิทยาลัยเทคโนโลยีปัญญาภิวัฒน์ จำนวน 50 คน รวมพลังทำกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณะประโยชน์ บริเวณพื้นที่ คลองทุ่ง ร่วมกับสำนักงานเขตจตุจักร ด้วยการถอนวัชพืชในคลอง ซึ่งเป็นปัญหาหลักที่ทำให้น้ำไหลในคลองระบายไม่สะดวก พร้อมร่วมสนับสนุนน้ำดื่มและเบเกอรี่ ให้กับจิตอาสาที่มาร่วมกันทำความดีในวันนี้ด้วย
![](https://www.panyapiwat.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/1654158717057.png)
![](https://www.panyapiwat.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/1654158707435.png)
![](https://www.panyapiwat.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/1654158686643.png)
![](https://www.panyapiwat.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/1654158631616.png)
![](https://www.panyapiwat.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/1654158609077.png)
![](https://www.panyapiwat.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/1654158619899.png)