27 กรกฎาคม 2565 วิทยาลัยเทคโนโลยีปัญญาภิวัฒน์ จัดพิธีรับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์หน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 เนื่องในโอกาสพระราชพิธีเฉลิมพระชนมพรรษา วันที่ 28 กรกฎาคม 2565 และทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อม ให้จัดพิธีรับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์หน้าพระบรมฉายาลักษณ์ เพื่อเป็นเกียรติประวัติแก่ผู้ที่ได้รับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ ตามประกาศราชกิจจานุเษกษา โดยมีคณะครูของวิทยาลัยเทคโนโลยีปัญญาภิวัฒน์ เข้ารับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ ประจำปี 2564 หน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว จำนวน 7 ราย ณ ห้องประชุมปัญญางาม
โดยได้รับเกียรติจากนายวิเชียร เนียมน้อม ผู้แทนผู้รับใบอนุญาตและผู้อำนวยการวิทยาลัยฯ ประธานในพิธี เป็นผู้เชิญเครื่องราชอิสริยาภรณ์ วางบนพานหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 นับเป็นความปลื้มปิติและสำนักในพระมหากรุณาธิคุณอย่างหาที่สุดมิได้ แก่ผู้ได้รับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ โดยแบ่งเป็น
ชั้นที่ 4 จตุตถดิเรกคุณาภรณ์ ได้แก่
นายสมบูรณ์ศักดิ์ อุดมดี
นายหิรัณย์ ศุภวนนิมิต
ชั้นที่ 5 เบญจมดิเรกคุณาภรณ์ ได้แก่
นายอภิสิทธิ์ สุมาลี
นางสาวศิริพร ประสานทรัพย์
นางวิรากานต์ ชูเจริญรัตน์
นางสาวชนิสรา หิรัญวัฒนาโภคิน
นางสาวปิยมาภรณ์ เหมืองทอง27